பொதிகை அதிவிரைவு வண்டி: திருத்தங்களுக்கு இடையிலான வேறுபாடு
உள்ளடக்கம் நீக்கப்பட்டது உள்ளடக்கம் சேர்க்கப்பட்டது
சி பகுப்பு:Named passenger trains of India நீக்கப்பட்டது using HotCat |
No edit summary |
||
வரிசை 1: | வரிசை 1: | ||
{{underconstruction}} |
{{underconstruction}} |
||
'''பொதிகை விரைவு வண்டி''' என்பது இந்திய [[தென்னக இரயில்வே]] கீழ் இயங்கும் ஒரு தொடர்வண்டி. இது [[சென்னை]] தொடங்கி [[செங்கோட்டை (நகரம்)]] வரை செல்லும். இவ்வண்டி சென்னையிலிருந்து செங்கோட்டை வரும்போது 12661 என்ற எண்ணுடனும் எதிர் திசையில் வரும் போது 12662 என்ற எண்ணுடனும் வரும். |
|||
The '''Pothigai Express''' is a [[train]] service running between [[Chennai Egmore]] and [[Shenkottai|Sengottai]] on the [[Southern Railway (India)|Southern Railway]] zone of the government-owned [[Indian Railways]].<ref name="southrail">{{cite web |
|||
|url=http://www.southernrailway.gov.in/press/index.php?id=476&evnt=DETAILS |
|||
|title=EXTENDED TO SENGOTTAI |
|||
|year=2008|work=Southern Railway press release No.186 |
|||
|accessdate=2009-04-04}} {{Dead link|date=October 2010|bot=H3llBot}}</ref> The service was extended from [[Tenkasi]] to Sengottai in 2008 following [[Rail gauge|gauge]] conversion work the previous year.<ref name="hindu1">{{cite news |
|||
|url=http://www.hindu.com/2007/05/06/stories/2007050610760300.htm |
|||
|title=Pothigai Express to run 6 days a week |
|||
|last=Staff reporter|date=May 6, 2007 |
|||
|work=[[The Hindu]] online edition |
|||
|accessdate=2009-04-04}}</ref><ref name="hindu2">{{cite news |
|||
|url=http://www.hindu.com/2008/02/06/stories/2008020659060800.htm |
|||
|title=Pothigai Express extended to Senkottai |
|||
|last=Special correspondent|date=February 6, 2008 |
|||
|work=The Hindu online edition |
|||
|accessdate=2009-04-04}}</ref> |
|||
Train 12661 starts daily at 8:05 pm, departing Chennai Egmore for Sengottai, and train number 12662 in the opposite direction. |
|||
==அமைவடிவம்== |
==அமைவடிவம்== |
||
இவ்வண்டியில் 9 எஸ் பிரிவு தூங்கும் வசதி கொண்ட பயணர் பெட்டிகள்(S1-S2-S3-S4-S5-S6-S7-S8-S9), 4 மற்ற பயனர் பெட்டிகள்(B1-B2-B3-A11), ஏசி டயர், 3 ஏசிடயர், 9 ஏசிடயர், 4 பொது உரிமையற்றவை(Unreserved) மற்றும் 2 சாமானேற்றும் பெட்டிகளும் உள்ளன. |
இவ்வண்டியில் 9 எஸ் பிரிவு தூங்கும் வசதி கொண்ட பயணர் பெட்டிகள்(S1-S2-S3-S4-S5-S6-S7-S8-S9), 4 மற்ற பயனர் பெட்டிகள்(B1-B2-B3-A11), ஏசி டயர், 3 ஏசிடயர், 9 ஏசிடயர், 4 பொது உரிமையற்றவை(Unreserved) மற்றும் 2 சாமானேற்றும் பெட்டிகளும் உள்ளன. |
||
==நிறுத்தங்கள்== |
|||
== Stations == |
|||
* சென்னை எக்மோர் |
|||
*[[Chennai Egmore]] |
|||
* [[தாம்பரம்]] |
|||
*[[Tambaram]] |
|||
* [[செங்கல்பட்டு]] |
|||
*[[Chengalpattu]] |
|||
* [[விழுப்புரம்]] |
|||
*[[Villupuram]] Junction |
|||
* [[விருதாச்சலம்]] |
|||
*[[Vriddhachalam]] Junction |
|||
* [[திருச்சி]] |
|||
*[[Tiruchirapalli]] Junction |
|||
* [[திண்டுக்கல்]] |
|||
*[[Dindigul]] Junction |
|||
* [[மதுரை]] |
|||
*[[Madurai]] Junction |
|||
* [[விருதுநகர்]] |
|||
*[[Virudhunagar]] Junction |
|||
* [[திருத்தங்கல்]] |
|||
*[[Thiruthangal]] |
|||
* [[சிவகாசி]] |
|||
*[[Sivakasi]] |
|||
* [[திருவில்லிப்புத்தூர்]] |
|||
*[[Srivilliputhur]] |
|||
* [[ராசபாளையம்]] |
|||
*[[Rajapalayam]] |
|||
* [[சங்கரன் கோவில்]] |
|||
*[[Sankarankovil]] |
|||
* பாம்பன் கோவில் சந்தை |
|||
*[[Pamba Kovil Shandy]] |
|||
* [[கடையநல்லூர்]] |
|||
*[[Kadayanallur]] |
|||
* [[தென்காசி]] |
|||
*[[Tenkasi]] Junction |
|||
* [[செங்கோட்டை (நகரம்)|செங்கோட்டை]] |
|||
*[[Sengottai]] |
|||
==மேற்கோள்கள்== |
==மேற்கோள்கள்== |
11:52, 3 திசம்பர் 2011 இல் நிலவும் திருத்தம்
இந்தக் கட்டுரையில் அல்லது கட்டுரைப் பகுதியில் விரிவாக்க வேலை நடந்து கொண்டிருக்கிறது. உங்களால் உதவ முடியுமெனில் இக்கட்டுரையை வளர்த்தெடுப்பதில் உதவுங்கள். இக்கட்டுரை அல்லது பகுதி பல நாட்களுக்கு தொகுக்கப்படாமல் காணப்படின், இந்த வார்ப்புருவை நீக்கி விடுங்கள். நீங்கள் இந்த வார்ப்புருவைச் சேர்த்த தொகுப்பாளராக இருந்து, நீங்கள் இதனைத் தொகுக்கும் போது {{in use}} என்ற வார்ப்புருவைச் சேர்த்து விடுங்கள்.
இந்த கட்டுரை தென்காசி சுப்பிரமணியன் (பேச்சு | பங்களிப்பு) ஆல் 12 ஆண்டுகள் முன்னர் கடைசியாகத் தொகுக்கப்பட்டது. (இற்றைப்படுத்துக) |
பொதிகை விரைவு வண்டி என்பது இந்திய தென்னக இரயில்வே கீழ் இயங்கும் ஒரு தொடர்வண்டி. இது சென்னை தொடங்கி செங்கோட்டை (நகரம்) வரை செல்லும். இவ்வண்டி சென்னையிலிருந்து செங்கோட்டை வரும்போது 12661 என்ற எண்ணுடனும் எதிர் திசையில் வரும் போது 12662 என்ற எண்ணுடனும் வரும்.
அமைவடிவம்
இவ்வண்டியில் 9 எஸ் பிரிவு தூங்கும் வசதி கொண்ட பயணர் பெட்டிகள்(S1-S2-S3-S4-S5-S6-S7-S8-S9), 4 மற்ற பயனர் பெட்டிகள்(B1-B2-B3-A11), ஏசி டயர், 3 ஏசிடயர், 9 ஏசிடயர், 4 பொது உரிமையற்றவை(Unreserved) மற்றும் 2 சாமானேற்றும் பெட்டிகளும் உள்ளன.
நிறுத்தங்கள்
- சென்னை எக்மோர்
- தாம்பரம்
- செங்கல்பட்டு
- விழுப்புரம்
- விருதாச்சலம்
- திருச்சி
- திண்டுக்கல்
- மதுரை
- விருதுநகர்
- திருத்தங்கல்
- சிவகாசி
- திருவில்லிப்புத்தூர்
- ராசபாளையம்
- சங்கரன் கோவில்
- பாம்பன் கோவில் சந்தை
- கடையநல்லூர்
- தென்காசி
- செங்கோட்டை